วันที่ 27 กรกฏาคม 2566 นางหัทยา นุกอง ผู้อำนวยการโรงเรียนพรหมพิรามวิทยา มอบหมายให้นายอดิศักดิ์ จันทร์เกษม ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียนพรหมพิรามวิทยา พร้อมด้วยคณะครู นักเรียนร่วมกิจกรรมแห่เทียนวันเข้าพรรษา ณ วัดใหม่พรหมพิราม อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาของพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 ที่มีพระชนมพรรษาครบ 71 พรรษา และปลูกฝังให้นักเรียนเป็นพลเมืองที่ดี และมีส่วนร่วมในการปฏิบัติศาสนกิจของพุทธศาสนา เนื่องในวันเข้าพรรษา และมีคุณธรรมจริยธรรมและคุณลักษณะอันพึงประสงค์
![](https://www.phws.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363804864_244373581783498_6255046608975597729_n-1020x1024.jpg)
![](https://www.phws.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363815157_244373655116824_7645505950178341995_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phws.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363815771_244373701783486_455891687058418359_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phws.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363807402_244375991783257_7368016200492285375_n-1024x1020.jpg)
![](https://www.phws.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363803615_244375558449967_7420480002177051986_n-1024x768.jpg)
![](https://www.phws.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363795404_244373811783475_7446611596076101198_n-1024x768.jpg)